Trang chủ / Tin tức / Giấy xác nhận hoàn thành đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược

Giấy xác nhận hoàn thành đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược

Giấy xác nhận hoàn thành đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược là gì?

Cập nhật kiến thức chuyên môn về dược là một chương trình đào tạo do cơ sở đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về Dược  xây dựng để đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về Dược cho người hành nghề dược. Khi hoàn thành chương trình đào tạo, người hành nghề dược sẽ được cấp Giấy xác nhận hoàn thành đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về Dược.

Giấy xác nhận hoàn thành đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược dùng để làm gì?

Theo Điều 28, Luật Dược 2016 (Luật số: 105/2016/QH13): người hành nghề dược sẽ bị thu hồi chứng chỉ hành nghề Dược nếu không có giấy xác nhận hoàn thành chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược trong thời hạn 03 năm kể từ ngày được cấp Chứng chỉ hành nghề dược hoặc kể từ ngày có giấy xác nhận hoàn thành chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược gần nhất.

Điều 28. Các trường hợp thu hồi Chứng chỉ hành nghề dược1. Chứng chỉ hành nghề dược được cấp không đúng thẩm quyền.

2. Người được cấp Chứng chỉ hành nghề dược đề nghị thu hồi Chứng chỉ hành nghề dược của mình.

3. Chứng chỉ hành nghề dược bị ghi sai do lỗi của cơ quan cấp Chứng chỉ hành nghề dược.

4. Giả mạo giấy tờ trong hồ sơ đề nghị cấp Chứng chỉ hành nghề dược.

5. Cá nhân có từ 02 Chứng chỉ hành nghề dược trở lên.

6Người có chứng chỉ hành nghề cho thuê, cho mượn, thuê, mượn hoặc cho người khác sử dụng Chứng chỉ hành nghề dược.

7. Người đã được cấp Chứng chỉ hành nghề dược không đáp ứng một trong các Điều kiện được cấp Chứng chỉ hành nghề dược quy định tại Điều 13 hoặc Khoản 2 Điều 14 của Luật này.

8. Người đã được cấp Chứng chỉ hành nghề dược mà không hành nghề trong thời gian 12 tháng liên tục.

9. Người hành nghề dược không có giấy xác nhận hoàn thành chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược trong thời hạn 03 năm kể từ ngày được cấp Chứng chỉ hành nghề dược hoặc kể từ ngày có giấy xác nhận hoàn thành chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược gần nhất.

10. Vi phạm đạo đức nghề nghiệp trong hành nghề dược gây hậu quả đến tính mạng hoặc ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khỏe con người.

11. Đã bị xử phạt vi phạm hành chính bằng hình thức tước Chứng chỉ hành nghề dược từ 02 lần trở lên đối với một hành vi vi phạm.

Như vậy, người hành nghề dược cần cung cấp giấy xác nhận hoàn thành đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược trong thời hạn 03 năm kể từ ngày được cấp Chứng chỉ hành nghề dược hoặc kể từ ngày có giấy xác nhận hoàn thành chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược gần nhất để tránh trường hợp bị thu hồi chứng chỉ hành nghề dược Theo Điều 28, Luật Dược 2016 (Luật số: 105/2016/QH13).

Ngoài ra, trong Hồ sơ đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề dược, người hành nghề dược cũng cần cung cấp giấy xác nhận hoàn thành chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược đối với trường hợp đã bị thu hồi Chứng chỉ hành nghề dược quy định tại Khoản 9 Điều 28 của Luật này.

Điều 24. Hồ sơ đề nghị cấp Chứng chỉ hành nghề dược1. Đơn đề nghị cấp Chứng chỉ hành nghề dược có ảnh chân dung của người đề nghị được chụp trong thời gian không quá 06 tháng.

2. Bản sao có chứng thực văn bằng chuyên môn.

3. Giấy chứng nhận đủ sức khỏe để hành nghề dược do cơ sở y tế có thẩm quyền cấp.

4. Giấy xác nhận về thời gian thực hành chuyên môn do người đứng đầu cơ sở nơi người đó thực hành cấp.

5. Giấy xác nhận hoàn thành chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược đối với trường hợp đã bị thu hồi Chứng chỉ hành nghề dược quy định tại Khoản 9 Điều 28 của Luật này.

6. Bản sao có chứng thực căn cước công dân, giấy chứng minh nhân dân hoặc hộ chiếu.

7. Phiếu lý lịch tư phápTrường hợp là người nước ngoài, người Việt Nam định cư ở nước ngoài phải có lý lịch tư pháp hoặc văn bản xác nhận hiện không phải là người phạm tội hoặc bị truy cứu trách nhiệm hình sự, không thuộc trường hợp bị cấm hành nghề, cấm làm công việc liên quan đến hoạt động dược theo bản án, quyết định của Tòa án do cơ quan có thẩm quyền của nước ngoài cấp.

8. Trường hợp cấp Chứng chỉ hành nghề dược do bị thu hồi theo quy định tại Khoản 3 Điều 28 của Luật này thì người đề nghị cấp Chứng chỉ hành nghề dược chỉ cần nộp đơn theo quy định tại Khoản 1 Điều này.

Có nghĩa là, trong trường hợp bị thu hồi chứng chỉ hành nghề dược vì không có giấy xác nhận hoàn thành chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược, người hành nghề Dược cũng cần bổ sung giấy xác nhận hoàn thành chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược vào Hồ sơ đề nghị cấp Chứng chỉ hành nghề dược.

Chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược gồm những gì?

Chương trình, nội dung, hình thức, phương pháp, thời gian đào tạo cập nhật kiến thức chuyên môn về Dược được quy định tại Điều 8 Nghị định 54/2017/NĐ-CP hướng dẫn Luật dược do Chính phủ ban hành:

Điều 8. Chương trình, nội dung, hình thức, phương pháp, thời gian đào tạo cập nhật kiến thức chuyên môn về dược
Cơ sở đào tạo cập nhật kiến thức chuyên môn về dược phải xây dựng chương trình đào tạo bao gồm các nội dung chính sau đây:
1. Nội dung đào tạo bao gồm:
a) Kiến thức chuyên ngành;
b) Pháp luật và quản lý chuyên môn về dược;
c) Kỹ năng và các kỹ thuật trong hành nghề dược.
2. Hình thức, phương pháp dạy, học thực hành đánh giá kết quả đầu ra của người học thực hành phù hợp với chương trình đào tạo cho từng môn học, đối tượng, trình độ đào tạo thực hành.
3. Thời gian đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược:
a) Kiến thức chuyên ngành: Tối thiểu 06 giờ đối với người có trình độ đại học; tối thiểu 04 giờ đối với người có trình độ cao đẳng, trung cấp, sơ cấp và các văn bằng, chứng chỉ, giấy chứng nhận khác;
b) Pháp luật và quản lý chuyên môn về dược: Tối thiểu 06 giờ;
c) Kỹ năng và các kỹ thuật trong hành nghề dược: Tối thiểu 06 giờ.

>>> ĐĂNG KÝ HỌC CẬP NHẬT KIẾN THỨC CHUYÊN MÔN VỀ DƯỢC <<<

Trường Đại học Đại Nam được Sở Y tế công bố là cơ sở đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược

Ngày 05/12/2017, Trường Đại học Đại Nam đã được Sở Y Tế công bố là cơ sở đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về Dược.

Link công bố của Sở Y Tế: http://soyte.hanoi.gov.vn/vi/laws/detail/To-trinh-de-nghi-cong-bo-co-so-dao-tao-cap-nhat-kien-thuc-chuyen-mon-ve-Duoc-448/

Trường Đại học Đại Nam được công bố là cơ sở đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về Dược
Sở Y Tế công bố Trường Đại học Đại Nam là cơ sở đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về Dược

Như vậy, trường Đại học Đại Nam hoàn toàn đủ điều kiện để đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về Dược. Các học viên sau khi hoàn thành khóa học sẽ được cấp Giấy xác nhận hoàn thành chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược.

>>> ĐĂNG KÝ HỌC CẬP NHẬT KIẾN THỨC CHUYÊN MÔN VỀ DƯỢC <<<

Mọi chi tiết xin vui lòng liên hệ:

PHÒNG TUYỂN SINH – TRƯỜNG ĐẠI HỌC ĐẠI NAM

Địa chỉ: Số 56 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội
Điện thoại: 0961 595 599  –  0931 595 599
Email: tuyensinh@dainam.edu.vn
Websitetuyensinh.dainam.edu.vn – dainam.edu.vn

Mẫu giấy xác nhận Hoàn thành đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược

Mẫu Giấy xác nhận hoàn thành Chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về Dược của trường Đại học Đại Nam

Comments

comments

Có thể bạn quan tâm

4 sai lầm giết chết chất lượng phục vụ của nhà thuốc

Trong quá trình hỗ trợ và tư vấn cho các nhà thuốc, daihocduoc.com rút ra một …